World Cup 2023: टीम इंडिया वर्ल्ड कपसाठी फायनल, रोहित कर्णधार, संजू सॅमसन बाहेर; अंतिम 15 जाणून घ्या

प्रतिनिधी, नविदिल्ली

भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाने म्हणजेच BCCI ने 5 ऑक्टोबरपासून भारतात सुरू होणाऱ्या एकदिवसीय विश्वचषक (ODI विश्वचषक 2023) साठी 15 सदस्यीय टीम इंडियाची निवड केली आहे. गेल्या शनिवारी, कँडी येथे पाकिस्तानविरुद्धच्या सामन्यानंतर वरिष्ठ निवड समितीची बैठक झाली, ज्यामध्ये विश्वचषक संघाची निवड करण्यात आली. दुखापतीशी झुंजत असलेल्या केएल राहुलला या संघात स्थान मिळवण्यात यश आले असले तरी संजू सॅमसनला स्थान मिळालेले नाही. दुसरा यष्टिरक्षक म्हणून इशान किशनचाही विश्वचषक संघात समावेश करण्यात आला आहे.

मुख्य निवडकर्ता अजित आगरकर श्रीलंकेला गेले होते आणि कर्णधार रोहित शर्मा आणि प्रशिक्षक राहुल द्रविड यांच्यासोबत त्यांनी शनिवारी रात्री उशिरा विश्वचषकासाठी भारतीय संघाची निवड केली. कँडी येथे भारत विरुद्ध पाकिस्तान आशिया कप सामन्यानंतर ही बैठक झाली, जी पहिल्या डावानंतर रद्द करण्यात आली होती.
संजू सॅमसन, दुखापतीतून पुनरागमन केलेला तिलक वर्मा, आशिया चषक स्पर्धेसाठी सध्या श्रीलंकेत असलेला वेगवान गोलंदाज प्रसिध कृष्णा शिवाय विश्वचषक संघात स्थान मिळवण्यात अपयशी ठरला आहे. संघाची कमान रोहित शर्माच्या हाती असेल. बॅकअप यष्टिरक्षक म्हणून इशान किशनलाही स्थान मिळाले आहे. रोहित शर्मा व्यतिरिक्त शुभमन गिल, विराट कोहली, श्रेयस अय्यर आणि सूर्यकुमार यादव हे भारतीय फलंदाजीचे नेतृत्व करतील.

वैद्यकीय पथकाने राहुलला ग्रीन सिग्नल दिला

पीटीआय या वृत्तसंस्थेच्या वृत्तानुसार, निवड बैठकीत केएल राहुलच्या फिटनेसवर बराच वेळ चर्चा झाली. वैद्यकीय संघाकडून हिरवा कंदील मिळाल्यानंतर त्याला वर्ल्ड कपच्या तात्पुरत्या संघात स्थान देण्यात आल्याची माहिती समोर आली आहे, त्याची घोषणा मंगळवारपर्यंत होऊ शकते. राहुल लवकरच आशिया कपसाठी श्रीलंकेत पोहोचणार आहे. आम्‍ही तुम्‍हाला सांगूया की, त्‍याच्‍या गिळ्‍याच्‍या दुखापतीमुळे तो यापूर्वी संघासोबत गेला नव्हता आणि एनसीएमध्‍येच फिजिओसोबत काम करत होता. राहुल नेपाळविरुद्धच्या सामन्यातही खेळणार नाही.
एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेसाठी हंगामी संघ निवडण्याची अंतिम तारीख ५ सप्टेंबर आहे. या तारखेपर्यंत सर्व क्रिकेट बोर्डांना त्यांच्या संघाच्या याद्या ICC कडे सादर करायच्या आहेत. यामध्ये जास्तीत जास्त 18 खेळाडू असू शकतात. वृत्तानुसार, निवड समिती ४ सप्टेंबरला संध्याकाळी पहिल्या विश्वचषकासाठी संघ निवडणार होती. पण, जेव्हा मेडिकल टीमने राहुलला हिरवा कंदील दिला तेव्हा टीम फायनल झाली. फक्त औपचारिक घोषणा बाकी आहे.

अहवालानुसार, विश्वचषकासाठी 15 सदस्यीय टीम

इंडियाः रोहित शर्मा (कर्णधार), विराट कोहली, शुबमन गिल, श्रेयस अय्यर, सूर्यकुमार यादव, केएल राहुल, हार्दिक पंड्या, इशान किशन, रवींद्र जडेजा, शार्दुल ठाकूर, अक्षर पटेल , जसप्रीत बुमराह, कुलदीप यादव, मोहम्मद शमी आणि मोहम्मद सिराज.

Please Share

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page