श्री राम मंदिराच्या उद्घाटनाच्या तारखेची घोषणा!

आयोध्या, बातमीदार

पुढील वर्षी 22 जानेवारी रोजी उत्तर प्रदेशातील अयोध्येतील मंदिरात श्री रामाची प्रतिष्ठापना होणार आहे. सूत्रांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, 22 जानेवारीला राम मंदिराचे उद्घाटन होणार असून राम लाला गर्भगृहात विराजमान होणार आहेत.

अयोध्येत सुरू असलेल्या बैठकीत हा निर्णय घेण्यात आला. त्याचवेळी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी या कार्यक्रमात सहभागी होणार असून त्यांच्या हस्ते मंदिराचे उद्घाटन होणार आहे. त्यासाठीची निमंत्रणे यापूर्वीच पाठवण्यात आली आहेत. मिळालेल्या माहितीनुसार, उद्घाटनाच्या आठवडाभर आधी प्राणप्रतिष्ठेची पूजा सुरू करण्यात येणार आहे. ५ सप्टेंबर रोजी सीएम योगी आणि पंतप्रधान यांच्यात तयारीबाबत बैठकही झाली आहे. या संदर्भात दिल्लीत पंतप्रधान मोदींना एक सादरीकरण देण्यात आले, ज्यामध्ये श्री राम मंदिर संग्रहालयासह अयोध्येच्या विकासावरही चर्चा करण्यात आली. श्री राम मंदिराचे बांधकाम यावर्षी डिसेंबरपर्यंत पूर्ण होईल, असे सांगण्यात येत आहे.

या बैठकीला राम मंदिर ट्रस्टचे सरचिटणीस चंपत राय उपस्थित होते.

श्री राम मंदिराच्या उद्घाटनाच्या तयारीसंदर्भात इमारत बांधकाम समितीची गेल्या दिवसापासून बैठक सुरू होती. या बैठकीत राम मंदिर ट्रस्टचे सरचिटणीस चंपत राय, विश्व हिंदू परिषदेचे (विहिप) अध्यक्ष आलोक कुमार आणि उपाध्यक्ष जीवेश्वर मिश्रा उपस्थित होते.
अलीकडेच श्री रामजन्मभूमी तीर्थक्षेत्राने श्री राम मंदिराच्या पहिल्या मजल्याची छायाचित्रे शेअर केली होती. यापूर्वी, उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी 19 ऑगस्ट रोजी अयोध्येत राम मंदिर उभारणीचा आढावा घेतला होता. त्यांनी रामललाची पूजाही केली. अयोध्येत राम मंदिर उभारणीचे काम जोरात सुरू आहे. 5 ऑगस्ट 2020 रोजी पीएम मोदींनी राम मंदिराच्या उभारणीचे भूमिपूजन केले.

9 नोव्हेंबर 2019 रोजी रामललाच्या बाजूने निर्णय आला.

फेब्रुवारी 2020 मध्ये पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी अयोध्येतील श्री राम मंदिराच्या बांधकामावर देखरेख ठेवण्यासाठी श्री रामजन्मभूमी तीर्थ क्षेत्र स्थापन करण्याची घोषणा केली होती. यापूर्वी 9 नोव्हेंबर 2019 रोजी तत्कालीन सरन्यायाधीश रंजन गोगोई यांच्या नेतृत्वाखालील सर्वोच्च न्यायालयाच्या पाच न्यायाधीशांच्या खंडपीठाने राम लल्ला यांच्या बाजूने निर्णय दिला होता आणि 2.7 एकरमध्ये पसरलेल्या संपूर्ण वादग्रस्त जमिनीवर सरकारने बांधकाम करावे, असे सांगितले होते. जमिनी एका ट्रस्टला सुपूर्द केल्या जातील, जो जागेवर राम मंदिराच्या बांधकामावर देखरेख करेल.

Please Share

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page