सेंट जोसेफ हायस्कूल, एसएससी, नवीन पनवेल या ठिकाणी प्रजासत्ताक दिन साजरा

नवीमुंबई, प्रतिनिधी

प्रजासत्ताक दिन हा देशभरात मोठ्या उत्साहाने साजरा केला जाणारा एक महत्त्वाचा प्रसंग आहे आणि विद्यार्थ्यांमध्ये राष्ट्रीय अभिमानाची भावना जागृत करण्यात शैक्षणिक संस्था महत्त्वाची भूमिका बजावतात. सेंट जोसेफ हायस्कूल, एसएससी, नवीन पनवेल, या वर्षीचा प्रजासत्ताक दिन सोहळा देशभक्तीचा उत्साह, सांस्कृतिक विविधता आणि शैक्षणिक प्रबोधनाचा एक नेत्रदीपक मिलाफ होता.

यावेळी विविध क्षेत्रातील पाहुणे उपस्थित होते ज्यात श्री. राजेंद्र महानुभाव (विंग कमांडर (निवृत्त), श्री. विठ्ठल पिसाळ (सहाय्यक पोलीस निरीक्षक), श्री. प्रमोद पाटील (सिडको नोडल अधिकारी), डॉ. रेहाना नुरुल हसन मुजावर (पनवेल महामंडळातील वैद्यकीय अधिकारी), श्री. तेजस चंद्रकांत जाधव ( सहयोगी प्रकल्प व्यवस्थापक), श्री. वेदांत रमेश खरवटकर (डेटा विश्लेषक), डॉ. भाग्यश्री परदेशी (ब्रॉडवे स्माइल्स डेंटल क्लिनिक्सच्या मालक, भारती विद्यापीठ दंत महाविद्यालयातील माजी सहाय्यक प्राध्यापक). श्री. यांच्या हस्ते तिरंगा फडकावून उत्सवाची सुरुवात झाली. राजेंद्र महानुभाव, (विंग कमांडर (निवृत्त)) स्वातंत्र्य, एकता आणि विविधतेचे प्रतीक. संपूर्ण शाळा राष्ट्रगीत आणि ध्वजगीताने दुमदुमून गेली. शाळेच्या बँडच्या तालबद्ध तालांनी वातावरण गुंजले, एक देशभक्तीपूर्ण वातावरण तयार झाले.

RSP, स्काउट्स अँड गाईड्स, शावक आणि बुलबुल, रेड क्रॉस यांसारख्या विविध पथकांचे प्रतिनिधीत्व करणाऱ्या गणवेशात परिधान केलेल्या विद्यार्थ्यांचा उत्साही मार्चपास्ट हे दिवसाचे मुख्य आकर्षण होते. सर्वांचे लक्ष लागलेले पथक होते ते पूर्व प्राथमिक मुख्य मार्च पास्ट आणि बासरीवादनाचे. याने शाळेतील सांस्कृतिक विविधता तर दाखवलीच पण ‘विविधतेत एकता’ या भारतीय लोकाचाराचा आधारशिला असलेल्या कल्पनेवरही भर दिला.

भारताच्या सांस्कृतिक वारशाची समृद्ध टेपेस्ट्री प्रदर्शित करण्यासाठी, विद्यार्थ्यांनी नृत्य सादरीकरण, भाषणे, स्किट्स आणि देशभक्तीपर गाणी यांचा समावेश असलेल्या दोलायमान सांस्कृतिक कार्यक्रमात भाग घेतला. हे प्रदर्शन केवळ मनोरंजकच नव्हते तर आपल्या स्वातंत्र्यसैनिकांनी केलेल्या बलिदानाची एक मार्मिक आठवण म्हणूनही काम केले.

Please Share

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page