अखिल भारतीय स्पर्धेत यंग महाराष्ट्र विंडसर्फर्स चमकले

उरण, प्रतिनिधी

महाराष्ट्राच्या तरुण विंडसर्फिंग टॅलेंट, नैव्या काकू आणि राज संतोष पाटील यांनी चेन्नई येथे तामिळनाडू सेलिंग असोसिएशनने आयोजित केलेल्या आणि भारतीय तटरक्षक दलाच्या सह-यजस्वी अखिल भारतीय विंडसर्फिंग स्पर्धेत आपले पराक्रम दाखवले. दहा वर्षांच्या नैव्या काकूने १३ वर्षे वयोगटामध्ये रेस बोर्ड प्रकारात सुवर्णपदक पटकावले, तर राज संतोष पाटीलने १९ वयोगटामध्ये टेक्नो प्रकारात सुवर्णपदक मिळवून सर्वांना प्रभावित केले.

संदीप म्हात्रे यांच्या मार्गदर्शनाखाली आणि अयाज शेख यांच्या प्रशिक्षित यॉटिंग असोसिएशन ऑफ महाराष्ट्रचे प्रतिनिधीत्व करताना या दोघांच्या उल्लेखनीय कामगिरीने लक्ष वेधून घेतले. युवा खेळाडूंच्या क्षमतेवर भर देत प्रशिक्षक शेख यांनी आनंद व्यक्त केला आणि त्यांचे कौशल्य आणखी वाढवण्यासाठी आणि राष्ट्राचे अधिक प्रभावीपणे प्रतिनिधित्व करण्यासाठी राज्य सरकारकडून त्यांना मान्यता आणि पाठिंबा मिळण्याची अपेक्षा व्यक्त केली.

हा विजय नाव्या आणि राज या दोघांचा संघ म्हणून सलग तिसरा विजय आहे. त्यांचे अलीकडील यश हे मागील चॅम्पियनशिपमधील त्यांच्या प्रशंसनीय कामगिरीचे अनुसरण करते, ज्यामध्ये नाव्या काकूने नोपेन प्रकारात जिंकलेल्या रौप्य पदकांचा समावेश आहे जिथे तिने मे २०२४ मध्ये गोव्यात ओपन नेव्ही विंडसर्फिंग स्पर्धेत कांस्यपदक जिंकणाऱ्या तरुण आणि राज यांच्याशी स्पर्धा केली होती. नाव्याचे १३ वयोगटामध्ये मध्ये सुवर्ण एप्रिल महिन्यात झालेल्या ऑल इंडिया विंडसर्फिंग आणि काइटबोर्डिंग चॅम्पियनशिपमध्ये मोरजिम, गोवा येथे रेस बोर्ड प्रकारात राजने रौप्य पदक मिळवले. अशा आशादायक कामगिरीमुळे, महाराष्ट्राच्या या युवा विंडसर्फिंग चॅम्पियन्सचे भविष्य उज्ज्वल आहे.

Please Share

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You cannot copy content of this page